![](https://www.tkung.org/wp-content/uploads/2018/08/20180805_171122.jpg)
ปางหลวง การ์เด้น Pangluang Garden
ปางหลวง การ์เด้น (Pangluang Garden) ที่ตั้งอยู่บนถนนซุปเปอร์ไฮเวย์ (ลำปาง – งาว) ติดกับเทศบาลตำบลพิชัย ที่เป็นอีกหนึ่งร้านอาหารที่เรียกได้ว่ามีอะไรให้ค้นหาเยอะ ไม่ว่าจะเป็นส่วนของร้านอาหารเอง หรือส่วนของห้องพักที่นี่ก็มีบริการ อาหารนั้นมี หลากหลายเมนูทั้งไทย และเทศ รวมไปถึงอาหารเหนือ ที่ร้านปางหลวง การ์เด้นมีให้บริการ จะบอกให้เลยว่าที่นี่ราคาไม่แพง เป็นมิตรสบายกระเป๋ามาก และพนักงานนี่ใส่ใจลูกค้าดีนะ ผมชอบ
![](https://www.tkung.org/wp-content/uploads/2018/08/20180805_171130.jpg)
ได้มีโอกาสพาครอบครัวไปทานอาหาร คุณแม่บอกว่ามร้านนี้ดีนะสวยแต่ไม่เคยมา เลยจัดไปสิครับกับ ปางหลวง การ์เด้น ซึ่งอาหารที่สั่งมีไม่กี่อย่างครับ แต่ทุกอย่างที่สั่งรสชาติดีครับ ผมชอบมากโดยเฉพาะ ต้มยำซุปเปอร์ซี่โครง อร่อยจริงจัง และที่สำคัญผมชอบ ค็อกเทล ราคาไม่แพง และมีเยอะเมนู อร่อยดีแบบเบาเบา ถ้าใครจะมาร้านนี้ก็ ขับรถมาทางเส้น ถนนลำปาง - งาว เลยค่ายสุรมนตรีมาประมาณ 5 นาที ร้านอยู่ตรงข้ามปั้มบางจาก ติดเทศบาลตำบลพิชัย สังเกตุได้จากป้ายใหญ่มาก มองเห็นชัดเจนครับ
อีกอย่างคุณจะสัมผัสกับธรรมชาติ และสัตว์แปลกๆ เช่น หงษ์ดำ นกแก้วมาคอร์ นางฉลาดมากเลยละครับ ลองไปทักทายนางใด้นะครับ นางจะตอบกลับเรา ใครที่ชื่นชอบความเป็นคันทรี คาวบอย หน่อยๆ ที่นี่เลยแหละ ทั้งอาหารทั้งบรรยากาศ มันใช่เลย มาช่วงแดดร่มลมตกจะแบบชิวชิวได้ พอดีผมเองเป็นคนลำปางเลยไม่ได้มีโอกาสเข้าพัก ไว้มีโอกาสจะไปใหม่ บอกเลยว่า ร้านอาหารลำปาง ร้านนี้ถือเป็นร้านหนึ่งที่ผมเองชอบมากเลยคุณ ณ ปางหลวง การ์เด้น Pangluang Garden ตำบล พิชัย อำเภอเมืองลำปาง ลำปาง ลองแล้วคุณจะชอบเหมือนผม